วันที่ 26 เมษายน 2565 นายนุภาพ ฉันทธนไพบูลย์ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลบ้านระกาศ พร้อมคณะศึกษาดูงานโครงการพัฒนาศักยภาพคนพิการ ผู้ดูแลคนพิการ ผู้ด้อยโอกาส และคนไร้ที่พึ่ง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 องค์การบริหารส่วนตำบลบ้านระกาศ อำเภอบางบ่อ จังหวัดสมุทรปราการ จำนวน 75 ท่าน เพื่อแลกเปลี่ยนเรียนรู้งานด้านคนพิการ และเยี่ยมชมและให้กำลังใจในการดำเนินงานเพื่อสังคมกับทางสายด่วยคนพิการประชารัฐ
![](https://scontent-kut2-2.xx.fbcdn.net/v/t39.30808-6/279769768_2259517664206839_4240044615314544572_n.jpg?stp=dst-jpg_s600x600&_nc_cat=101&ccb=1-5&_nc_sid=8bfeb9&_nc_eui2=AeHBxD3xX2oVg8JCk77w9z-EfR69xXQhYaF9Hr3FdCFhoZPyKU9oCqfy4OiEhquwqM_yHoJaHuM4hyTZX4ViM4sA&_nc_ohc=JLVC69majtEAX9kUXgR&_nc_oc=AQkC3i0nyoBAaQVJrLNk1T9P8Iz0Qne8GeExxzCBzCdORb9atGqjF-fueZjg5t-1R_M&_nc_ht=scontent-kut2-2.xx&oh=00_AT_16hat__lRI2WWWu-zqc3IqVMi2isF-znLU2F6euFRpg&oe=62747E5C)
![อาจเป็นรูปภาพของ 4 คน, ผู้คนกำลังยืน และ สถานที่ในร่ม](https://scontent-kut2-2.xx.fbcdn.net/v/t39.30808-6/279778827_2259517624206843_6315356366054417803_n.jpg?_nc_cat=106&ccb=1-5&_nc_sid=8bfeb9&_nc_eui2=AeF6sIqhYCUrCHj7nbvzYs4m2oOhib7TxKTag6GJvtPEpIiA1iCfG3yoWfH_RcXaWr9Qd_duv55VlhNkvAlrW473&_nc_ohc=pmzZ_bxW3BEAX_xpJId&_nc_ht=scontent-kut2-2.xx&oh=00_AT-0mtRsWeCujGr-LaWDxY4XZM8Qqca5D7-Z7UWXjantAg&oe=62733B4F)
ทั้งนี้ สำหรับผู้พิการที่ต้องการความช่วยเหลือสามารถใช้โทรสายด่วน 1479 คนพิการประชารัฐ ที่ให้บริการตลอด 24 ชม. หรือรายละเอียดที่ www.1479hotline.org เพื่อเป็นการช่วยเหลือคนพิการที่อยู่ในความดูแลของมูลนิธิฯ ผู้มีจิตศรัทธาสามารถช่วยบริจาคเงินได้ที่ธนาคารกรุงเทพ สาขาบางละมุง ชื่อบัญชี มูลนิธิพระมหาไถ่เพื่อการพัฒนาคนพิการ เลขที่บัญชี : 342-3-04066-0 นำใบเสร็จสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ โทร. 0-2572-4042 ต่อ 8106
ขอขอบคุณจาก https://www.facebook.com/1479.HelpLine/