วันที่ 18 สิงหาคม 2564 : ผู้บริหาร สำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ นายวิศิษฎ์ ยี่สุ่นทอง ผู้ช่วยผู้อำนวยการ รักษาการ ผอ.สปสช.เขต 6 ระยอง นายสมพล จิตติเรืองเกียรติ สาธารณสุข อ.บางละมุง และ นพ.ชาญชัย ลิ้มธงเจริญ รอง ผอ.รพ.บางละมุง ร่วมหารือเกี่ยวกับสถานที่ใช้ในการตรวจเชื้อโควิด-19 และรองรับเป็นศูนย์พักคอย โดยมีบาทหลวงภัทรพงศ์ ศรีวรกุล, C.Ss.R. ประธานมูลนิธิฯ นายสัมฤทธิ์ ชาภิรมย์ ผู้จัดการฯ และคณะให้การต้อนรับ ณ มูลนิธิพระมหาไถ่เพื่อการพัฒนาคนพิการ พัทยา จ.ชลบุรี
![](http://www.mahatai.org/wp-content/uploads/otwpct/tmb/239368739_2899145800340019_1297106024761595392_n_1629358358_880X580_c_c_0_0.jpg)
![](http://www.mahatai.org/wp-content/uploads/2021/08/230494737_2899146003673332_7453270862774767595_n.jpg)
![](http://www.mahatai.org/wp-content/uploads/2021/08/239195754_2899145890340010_3489057900410530280_n.jpg)
![](http://www.mahatai.org/wp-content/uploads/2021/08/239208240_2899146053673327_5618306345271218074_n.jpg)